รถสองแถว [แม่แตง ->กาดหลวง(เชียงใหม่) ] (2587) *เข้าเมือง*
- หน้าตลาดแม่มาลัย ถนนทางหลวง เชียงใหม่ - แม่จัน [107] (โชตนา) ตำบลขี้เหล็ก อำเภอแม่แตงเชียงใหม่ รหัสไปรษณีย์ 50150
- 053-217-776
-
- เปิดทุกวัน 06:00-17:00
- https://www.facebook.com/people/สหกรณ์เดินรถสันกำแ...
- #กาดหลวง-แม่แตง #รถสองแถว #แม่แตง #ช่อแล #บ้านเป้า #สองแถวแม่แตงเข้าเมืองเชียงใหม่ #คิวรถสองแถวสีขาว #คิวรถแม่แตง #คิวรถสองแถวแม่แตง
-
ตำแหน่งจีพีเอส : 19.0940139, 98.9368209 (เปิดแผนที่บน Google Map) | ปิดพิกัดปัจจุบัน
ตารางการเดินรถ**
สายที่ | ต้นทาง | ปลายทาง | เวลารถออกเที่ยวแรก | เวลารถออกเทียวสุดท้าย | ค่าโดยสาร (บาท) |
---|---|---|---|---|---|
2587 | ที่ว่าการอำเภอ/ตลาดแม่มาลัย | ตลาดวโรรส | 06:00น. | 17:00น. | 15-20-33 |
อัตราค่าโดยสาร***
การเดินรถ | ต้นทาง | ปลายทาง | ราคา (บาท) |
---|---|---|---|
ออกเมือง | เชียงใหม่ | ป่าติ้ว, หนองอาบช้าง, น้ำริน | 24 |
ออกเมือง | เชียงใหม่ | แม่กุ้ง, ปากทางสะลวง | 27 |
ออกเมือง | เชียงใหม่ | ขี้เหล็กน้อย, ขี้เหล็กหลวง, ร่ำเปิง | 30 |
ออกเมือง | เชียงใหม่ | เทศบาลจอมแจ้ง, แม่แตง | 33 |
เข้าเมือง | แม่แตง,เทศบาลจอมแจ้ง | โรงพยาบาลนครพิงค์ | 30 |
เข้าเมือง | ร่ำเปิง, ขี้เหล็กน้อย | โรงพยาบาลนครพิงค์ | 28 |
เข้าเมือง | ปากทางสะลวง, แม่กุ้ง | โรงพยาบาลนครพิงค์ | 26 |
เข้าเมือง | น้ำริน, หนองอาบช้าง | โรงพยาบาลนครพิงค์ | 22 |
เข้าเมือง | ป่าติ้ว | โรงพยาบาลนครพิงค์ | 20 |
ระยะใกล้สุดไม่เกิน 5 กิโลเมตร | 15 | ||
ราคานักเรียน,นศ*(ในเครื่องแบบ) | แม่แตง,ปากทางสะลวง,แม่กุ้ง | โรงพยาบาลนครพิงค์ | 25* |
ราคานักเรียน,นศ*(ในเครื่องแบบ) | น้ำริน, หนองอาบช้าง | โรงพยาบาลนครพิงค์ | 18* |
ราคานักเรียน,นศ*(ในเครื่องแบบ) | หนองอาบช้าง, ป่าติ้ว | กาดหลวง | 20* |
เส้นทางเดินรถ
รถโดยสารผ่านสถานที่ (โดยสังเขป) |
---|
ที่ว่าการอำเภอแม่แตง > ธนาคารออมสิน (สาขาแม่แตง) > โรงเรียนสันมหาพนวิทยา >สำนักงานปศุสัตว์ แม่แตง >สหกรณ์การเกษตรแม่แตง >ธนาคารธกส. (แม่แตง) >ธนาคารกรุงเทพ (สาขาตลาดแม่มาลัย) > ตลาดแม่มาลัย > เทสโก้ โลตัส แม่แตง >โรงเรียนสันป่าสักวิทยา >วัดพระธาตุดอยจอมแจ้ง > มหาวิทยาลัย ราชภัฏ เชียงใหม่ ศูนย์แม่ริม >ตลาดทวีโรจน์ >วัดคุณานุสรณ์ (วัดสันคะยอม) >เทศบาลตำบลขี้เหล็ก >ตลาดสดศิริพร น้ำริน >สพป.เชียงใหม่ เขต 2 >วัดศรีชมพู > โรงเรียนบ้านป่าติ้ว > แม่ริมพลาซ่า >ตลาดแม่ริม> ที่ว่าการอำเภอแม่ริม>แม็คโครแม่ริม > โรงพยาบาลนครพิงค์ >องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงใหม่ >ศูนย์ราชการจังหวัดเชียงใหม่ >มหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงใหม่ > ตลาดธานินทร์ > ขนส่งอาเขตที่ 1(อาเขตช้างเผือก) >ตลาดเมืองใหม่ >ตลาดวโรรส |
**ตารางการเดินรถ อ้างอิง บอร์ดประชาสัมพันธ์ขนส่งอาเขต 1 เชียงใหม่(ช้างเผือก) Update (09JAN2021)
***ตารางราคาค่าโดยสาร บอร์ดประชาสัมพันธ์ที่รถโดยสาร Update (October2022)
*เวลา/ราคา อาจมีการเปลี่ยนแปลงโปรดตรวจสอบผู้ให้บริการขับรถโดยสารอีกครั้ง
*เวลา/ราคา อาจมีการเปลี่ยนแปลงโปรดตรวจสอบผู้ให้บริการขับรถโดยสารอีกครั้ง