รถบัส [เชียงใหม่(อาเขตช้างเผือก) -> แม่อาย-ท่าตอน] (1231)
- สถานีขนส่งอาเขต 1 (ช้างเผือก) ถนนสนามกีฬา ตำบลศรีภูมิ อำเภอเมืองเชียงใหม่ รหัสไปรษณีย์ 50200
- 053-211-577
-
- เปิดทุกวัน 05:30-15:30
- https://www.facebook.com/yy.nakornchiangmai/
- #อาเขตช้างเผือก #รถสองแถว #รถบัส #แม่อาย #ท่าตอน
-
ตำแหน่งจีพีเอส : 18.8000340, 98.9867270 (เปิดแผนที่บน Google Map) | เปิดพิกัดปัจจุบัน
- ห้องจำหน่ายตั๋วรถตู้โดยสาร: 053-211577, 053-218627
- TEL. : 053-215604
- FAX : 053-218628
- WWW : yanyonnakornchiangmai.com
- สำนักงานฝาง โทรศัพท์: 053-451255, 053-451655
- ท่ารถเชียงดาว โทรศัพท์: 053-456480, 053-456481
ตารางเวลาการเดินรถ(ขาขึ้น,ออกเชียงใหม่)
No. | ประเภทรถ | เวลาออก | เวลาถึง |
ต้นทาง | ปลายทาง |
---|---|---|---|---|---|
1 | รถบัส | 05:30 | 09:00 |
เชียงใหม่ | ท่าตอน |
2 | รถบัสแอร์ | 07:40 | 11:40 | เชียงใหม่ | ท่าตอน |
3 | รถบัสแอร์ | 09:00 | 13:40 | เชียงใหม่ | ท่าตอน |
4 | รถบัส | 10:20 | 14:20 | เชียงใหม่ | ท่าตอน |
5 | รถบัส | 11:30 | 15:30 | เชียงใหม่ | ท่าตอน |
6 | รถบัส | 13:30 | 17:30 | เชียงใหม่ | ท่าตอน |
7 | รถบัส | 15:30 | 19:30 | เชียงใหม่ | ท่าตอน |
*หมายเหตุ รถบัสทุกชนิดอาจมีการเปลี่ยนแปลงเวลาออกก่อนหรือหลังกำหนดไม่เกิน 10 นาที ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับจำนวนผู้โดยสารและสภาพการจราจร เช่นกำหนดเดิม 10:20 รถอาจจะออกจริง 10:10 หรือ 10:30
* เส้นทางเชียงใหม่ - ท่าตอน ใช้เวลาประมาณ 4 ชั่วโมง โดยจะมีการจอดพักรถ ประมาณ 10 นาทีที่ท่ารถเชียงดาว และผู้โดยสารสามารถ ยืดเส้นยืดสายและเข้าห้องน้ำได้
สายที่ | ต้นทาง | ปลายทาง | เวลารถออกเที่ยวแรก | เวลารถออกเทียวสุดท้าย | ค่าโดยสาร (บาท) |
---|---|---|---|---|---|
1231 ก | อาเขตช้างเผือก | แม่อาย-ท่าตอน | 05:30น.,07:30น.,09:00น.,10:30น.,11:30น.,13:30น. | 15:30น. | 106 |
ตารางเวลาการเดินรถ(ขาล่อง,เข้าเชียงใหม่)
No | ประเภทรถ | เวลาออก | เวลาถึง |
ต้นทาง | ปลายทาง |
---|---|---|---|---|---|
1 | รถบัส | 06:25 | 10:25 |
ท่าตอน | เชียงใหม่ |
2 | รถบัสแอร์ | 08:00 | 12:00 | ท่าตอน | เชียงใหม่ |
3 | รถบัสแอร์ | 09:25 | 13:25 | ท่าตอน | เชียงใหม่ |
4 | รถบัส | 11:30 | 15:30 | ท่าตอน | เชียงใหม่ |
5 | รถบัส | 13:00 | 17:00 | ท่าตอน | เชียงใหม่ |
6 | รถบัส | 14:25 | 18:25 | ท่าตอน | เชียงใหม่ |
7 | รถบัส | 16:15 | 20:15 | ท่าตอน | เชียงใหม่ |