สถานีขนส่งช้างเผือก( อาเขต 1 )
- ขนส่งช้างเผือก ถนนสนามกีฬา ตำบลศรีภูมิ อำเภอเมืองเชียงใหม่ รหัสไปรษณีย์ 50200
- 053-211-586 , 1594
-
- เปิดทุกวัน 24 Hours
- https://www.dlt.go.th/site/chiangmai/
- #จอมทอง #ฝาง #เวียงกาหลง #เวียงป่าเป้า #แม่ขะจาน #สะเมิง #บ้านบ่อแก้ว #แม่โจ้ #ป่าเหมือด #แม่แตง #แม่ริม #อาเขต #1 #ขนส่ง #อาเขต #ท่ารถ #รถบัส #รถทัวร์ #ขนส่งช้างเผือก #ฮอด #ดอยสะเก็ด #สันกำแพง #หางดง #สันป่าตอง #ไชยปราการ
-
ตำแหน่งจีพีเอส : 18.8002597, 98.9863482 (เปิดแผนที่บน Google Map) | เปิดพิกัดปัจจุบัน
- สถานีขนส่งผู้โดยสารจังหวัดเชียงใหม่ แห่งที่ 1 (อาเขต 1) : บริการรถโดยสารที่ให้บริการเฉพาะเส้นทางภายในจังหวัดเชียงใหม่เท่านั้น
- สถานีขนส่งผู้โดยสารจังหวัดเชียงใหม่ แห่งที่ 2 (อาเขต 2) : บริการรถโดยสารที่ให้บริการเส้นทางจากเชียงใหม่ไปยังจังหวัดอื่น
- สถานีขนส่งผู้โดยสารจังหวัดเชียงใหม่ แห่งที่ 3 (อาเขต 3) : บริการรถโดยสารที่ให้บริการเส้นทางจากเชียงใหม่ไปยังจังหวัดอื่น
สายที่ | ต้นทาง | ปลายทาง | เวลารถออกเที่ยวแรก | เวลารถออกเทียวสุดท้าย | ค่าโดยสาร (บาท) |
---|---|---|---|---|---|
1232 ก | อาเขตช้างเผือก | อมก๋อย | 07:50น. | 13.30น. | 113 |
สายที่ | ต้นทาง | ปลายทาง | เวลารถออกเที่ยวแรก | เวลารถออกเทียวสุดท้าย | ค่าโดยสาร (บาท) |
---|---|---|---|---|---|
2553 | อาเขตช้างเผือก | หางดง,สันป่าตอง,จอมทอง | 06:30น.(ทุก 7 นาที) | 18:00น. | 15,20,32 |
สายที่ | ต้นทาง | ปลายทาง | เวลารถออกเที่ยวแรก | เวลารถออกเทียวสุดท้าย | ค่าโดยสาร (บาท) |
---|---|---|---|---|---|
1234 ข | อาเขตช้างเผือก | ร่มทราย-สันทราย | 04:20น.(ทุก 7 นาที) | 19:00น. | 10,25 |
สายที่ | ต้นทาง | ปลายทาง | เวลารถออกเที่ยวแรก | เวลารถออกเทียวสุดท้าย | ค่าโดยสาร (บาท) |
---|---|---|---|---|---|
2201 ก | อาเขตช้างเผือก | พร้าว (ใต้) | 06:00น.,07.20น.,08.30น.,09.30น.,10.40น.,12.00น.,13.30น.,14.30น.,15.30น.,16.30น.,17.10น. | 18:10น. | 80 |
สายที่ | ต้นทาง | ปลายทาง | เวลารถออกเที่ยวแรก | เวลารถออกเทียวสุดท้าย | ค่าโดยสาร (บาท) |
---|---|---|---|---|---|
2315 | อาเขตช้างเผือก | เวียงแหง,เปียงหลวง | 07:30น. | 13:30น. | 162 |
สายที่ | ต้นทาง | ปลายทาง | เวลารถออกเที่ยวแรก | เวลารถออกเทียวสุดท้าย | ค่าโดยสาร (บาท) |
---|---|---|---|---|---|
2428 | อาเขตช้างเผือก | แม่ริม | 15:40น.(ทุก 5 นาที) | 20:00น. | 16 |
สายที่ | ต้นทาง | ปลายทาง | เวลารถออกเที่ยวแรก | เวลารถออกเทียวสุดท้าย | ค่าโดยสาร (บาท) |
---|---|---|---|---|---|
181 ก | อาเขตช้างเผือก | ลำพูน | 06:00น.(ออกทุก 10 นาที) | 20:30น. | 18 |
สายที่ | ต้นทาง | ปลายทาง | เวลารถออกเที่ยวแรก | เวลารถออกเทียวสุดท้าย | ค่าโดยสาร (บาท) |
---|---|---|---|---|---|
658 | อาเขตช้างเผือก | บ้านธิ | 12:00น.,14.00น. | 15:30น. | 45 |
สายที่ | ต้นทาง | ปลายทาง | เวลารถออกเที่ยวแรก | เวลารถออกเทียวสุดท้าย | ค่าโดยสาร (บาท) |
---|---|---|---|---|---|
666 | อาเขตช้างเผือก | ทุ่งหัวช้าง | 07.50น. | 11:50น. | 75 |
สายที่ | ต้นทาง | ปลายทาง | เวลารถออกเที่ยวแรก | เวลารถออกเทียวสุดท้าย | ค่าโดยสาร (บาท) |
---|---|---|---|---|---|
1231 ก | อาเขตช้างเผือก | ฝาง | 05:30น.(ออกทุก 30 นาที) | 19:30น. | 80 |
สายที่ | ต้นทาง | ปลายทาง | เวลารถออกเที่ยวแรก | เวลารถออกเทียวสุดท้าย | ค่าโดยสาร (บาท) |
---|---|---|---|---|---|
1233 ข | อาเขตช้างเผือก | เชียงดาว | 05:30น. (ออกทุก 30 นาที) | 17:30น. | 40 |
1233 ข | อาเขตช้างเผือก | ไชยปราการ | 05:30น. (ออกทุก 30 นาที) | 17:30น. | 70 |
สายที่ | ต้นทาง | ปลายทาง | เวลารถออกเที่ยวแรก | เวลารถออกเทียวสุดท้าย | ค่าโดยสาร (บาท) |
---|---|---|---|---|---|
1231 ก | อาเขตช้างเผือก | พร้าว (เหนือ) | 06:20น.,11:00น. | 15:50น. | 62 |
สายที่ | ต้นทาง | ปลายทาง | เวลารถออกเที่ยวแรก | เวลารถออกเทียวสุดท้าย | ค่าโดยสาร (บาท) |
---|---|---|---|---|---|
1233 ข | อาเขตช้างเผือก | ฮอด | 0:30น. (ออกทุก 20 นาที) | 17:30น. | 49 |
สายที่ | ต้นทาง | ปลายทาง | เวลาเที่ยวแรก | เวลาเทียวสุดท้าย | ค่าโดยสาร (บาท) |
---|---|---|---|---|---|
2552 | อาเขตช้างเผือก | ดอยสะเก็ด | 06:00น.(ทุก 6 นาที) หลัง 19:00น.(ทุก 30 นาที) | 22:00น. | 20 |
2552 | อาเขตช้างเผือก | เขื่อนแม่กวง | 07:00น.(ทุก 15 นาที) หลัง 14:15น.(ทุก 10 นาที) | 19:00น. | 20 |
2552 | อาเขตช้างเผือก | ป่าป้อง | 07:00น.(ทุก 20 นาที) | 19:00น. | 15 |
สายที่ | ต้นทาง | ปลายทาง | เวลารถออกเที่ยวแรก | เวลารถออกเทียวสุดท้าย | ค่าโดยสาร (บาท) |
---|---|---|---|---|---|
2553 | อาเขตช้างเผือก | แท่นคำ-ทุ่งเสี้ยว | 06:30น.(ทุก 7 นาที) | 18:00น. | 15,20,32 |
สายที่ | ต้นทาง | ปลายทาง | เวลารถออกเที่ยวแรก | เวลารถออกเทียวสุดท้าย | ค่าโดยสาร (บาท) |
---|---|---|---|---|---|
2586 | อาเขตช้างเผือก | สันกำแพง | 06:00น.(ทุก 15 นาที) | 21:15น. | 15 |
สายที่ | ต้นทาง | ปลายทาง | เวลารถออกเที่ยวแรก | เวลารถออกเทียวสุดท้าย | ค่าโดยสาร (บาท) |
---|---|---|---|---|---|
2587 | อาเขตช้างเผือก | แม่แตง,ช่อแล,บ้านเป่า | 06:40น.(ทุก 30 นาที) | 18:00น. | 20,40 |
สายที่ | ต้นทาง | ปลายทาง | เวลารถออกเที่ยวแรก | เวลารถออกเทียวสุดท้าย | ค่าโดยสาร (บาท) |
---|---|---|---|---|---|
258ุ6 | อาเขตช้างเผือก | หนองไคร้ | 06:40น.(ทุก 30 นาที) | 18:00น. | 20 |